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TANGAZO LA SERIKALI Na. 352I la tarehe 30/6/2025 
 

SHERIA YA BARAZA LA SANAA LA TAIFA, 
(SURA YA 204) 

_______ 
 

KANUNI 
________ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 15) 

 
KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA BARAZA LA SANAA LA TAIFA ZA 

MWAKA 2025 
 

Jina na tarehe ya 
kuanza 
kutumika 
TS. Na. 
43 ya 2018 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Baraza la Sanaa la Taifa za 
mwaka 2025 na zitasomwa pamoja na Kanuni za Baraza 
la Sanaa la Taifa za mwaka 2018 ambazo hapa zinarejewa 
kama “Kanuni kuu” na zitaanza kutumika tarehe 1 Julai, 
2025 

  
Marekebisho ya 
Jedwali la Pili 

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta 
Jedwali la Pili na kuliandika upya kama ifuatavyo: 
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____________ 
 

JEDWALI LA PILI 
____________ 

 
(Limetenegenezwa chini ya kanuni ya 65) 

 
ADA 

 
Na. Huduma Ada 
1. Ada ya usajili 
(a)  Mashirikisho ya sanaa 30,000 
(b)  Vyama vya sanaa 20,000 
(c)  Promota wa kazi za sanaa 50,000 
(d)  Msanii binafsi au aliye kwenye kikundi 10,000 
(e)  Wasanii binafsi kutoka nje wanaoishi Tanzania 50,000 
(f)  Vikundi vya sanaa 30,000 
(g)  Maabara (label) ya sanaa 50,000 
(h)  Studio za kurekodi muziki  50,000 
(i)  Manjumuziki (DJs) 10,000 
(j)  Waneni (MCs) 10,000 
(k)  Mameneja wa wasanii 10,000 
(l)  Watozi (Producers) 10,000 
(m)  Wapigapicha za mnato 10,000 
(n)  Wapambaji katika sherehe/matukio 10,000 
(o)  Wapambaji wa keki 10,000 
(p)  Miundombinu ya saluni za kike au kiume 10,000 
(q)  Wasanifu wa picha/matangazo (Graphics Designers) 10,000 
(r)  Wabunifu wa mavazi (Fashion and textile designers) 10,000 
   
2. Ada ya Kibali 
(a)  Taasisi 100,000 
(b)  Mashirikisho 30,000 
(c)  Vyama 30,000 
(d)  Asasi zisizo za Serikali (AZISE) 50,000 
(e)  Promota wa kazi za sanaa 100,000 
(f)  Kutumia wasaa au kazi za sanaa kwa matangazo 2,000,000 
(g)  Wasanii binafsi 10,000 
(h)  Wasanii binafsi kutoka nje wanaoishi Tanzania kwa 

kibali halali 
50,000 

(i)  Wasanii ndani ya vikundi vya sanaa 10,000 
(j)  Wafanyabiashara wa kazi za sanaa 20,000 
(k)  Vikundi vya sanaa 30,000 
(l)  Maabara (label) ya sanaa 100,000 
(m)  Studio za kurekodi muziki  50,000 
(n)  Mawakala/Wasambazaji wa kazi za sanaa zisizo za 

muziki 
100,000 

(o)  Manjumuziki (DJs) 40,000 
(p)  Waneni (MCs) 40,000 
(q)  Mameneja wa wasanii 50,000 
(r)  Watozi (Producers) 50,000 
(s)  Wapigapicha za mnato wa kazi za sanaa 10,000 
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(t)  Wapambaji katika sherehe /matukio 20,000 
(u)  Wabunifu wa picha (Graphics Designers) 10,000 
(v)  Kibali cha kutumia sanaa za jadi kwa ajili ya utafiti 

(wageni) 
2,000,000 

(w)  Kutumia Sanaa za Jadi kibiashara (wageni) 5,000,000 
(x)  Kampuni za ndani za usambazaji muziki kwenye 

majukwaa ya kidijitali (music streaming services) 
200,000 

(y)  Kampuni za kigeni usambazaji muziki kwenye 
majukwaa ya kidijitali (music streaming services)  

2,000,000 

   
3. Ada ya kibali cha kuingiza msanii nchini: 
(a)  Kibali cha kawaida kwa msanii kutoka nchi za Jumuiya 

ya Afrika Mashariki au Jumuiya ya Maendeleo Kusini 
mwa Afrika 

 

 (i) Msanii binafsi (kibiashara) 300,000 
 (ii) Makundi (kibiashara) 300,000 

 (iii) Msanii anayeingia nchini kwa ajili ya warsha, 
kongamano, kubadilishana ujuzi au uhusiano wa 
kidiplomasia 

Bure 

(b)  Kibali cha kawaida kwa msanii kutoka nchi nyingine  
 (i) Msanii binafsi (kibiashara) 700,000 
 (ii) Makundi (kibiashara) 1,500,000 
 (iii) Msanii anayeingia nchini kwa ajili ya warsha, 

kongamano, kubadilishana ujuzi au uhusiano wa 
kidiplomasia 

Bure 
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4. Ada za matukio ya sanaa 
(a)  Matukio ya kibiashara Bure 
(b)  Matukio yasiyo ya kibiashara  yasiyo na kiingilio Bure 
(c)  Matukio yasiyo ya kibiashara yenye kiingilio Bure 

   
5. Ada za Kumbi Bure 

 
 
Dodoma,       PALAMAGAMBA J.A.M. KABUDI, 

25 Juni, 2025    Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na 
Michezo 

 


